[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?

Diễn đàn chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm về IT và cuộc sống!

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Sakura (1124)
[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_lcap[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Voting_bar[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_rcap 
hotboy (705)
[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_lcap[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Voting_bar[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_rcap 
Già Làng (373)
con_ca_nho90 (289)
that_true (154)
theanhkkt (143)
phamay (137)
lovelonelyman (134)
o0ovioletstaro0o (128)
stevenhung (122)
Âm - Dương lịch
Clock
Logo
11TH02 Pro!
Liên kết
Tin tức 60s
Tin công nghệ
Thời sự 24h
Game Moblie

Share

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Bạn chọn ngành nào trong số các ngành sau đây?
Lập trình ứng dụng
[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_lcap6%[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_rcap
 6% [ 2 ]
Lập trình Web
[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_lcap24%[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_rcap
 24% [ 8 ]
Lập trình hệ thống
[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_lcap3%[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_rcap
 3% [ 1 ]
Quản trị mạng
[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_lcap21%[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_rcap
 21% [ 7 ]
Thiết kế mạng
[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_lcap3%[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_rcap
 3% [ 1 ]
Thiết kế Web
[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_lcap21%[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_rcap
 21% [ 7 ]
Quản trị Web
[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_lcap9%[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_rcap
 9% [ 3 ]
Bảo mật mạng
 3% [ 1 ]
Bảo mật Window
[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_lcap0%[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_rcap
 0% [ 0 ]
Quản trị CSDL
[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_lcap9%[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Vote_rcap
 9% [ 3 ]
Tổng số bầu chọn : 33

Tác giảThông điệp
Sakura

[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Stars7
Sakura

Thú CƯng : [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I-hate-Cats-icon
Nam Scorpio

Số bài viết : 1124
Điểm : 1688
Ngày sinh : 03/11/1990
Ngề nghiệp : IT Student

[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Empty
Bài gửiTiêu đề: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime14/6/2011, 20:07

Học 3 năm Đại học rồi, cũng đến lúc nói lên tâm nguyện của mọi người xem các bạn đã chuẩn bị cho mình những gì khi ra trường.

Mình mới liệt kê ra 1 số ngành nghề mà anh chị em ta có thể chọn để sau này ra trường có cái nghề cái nghiệp giống người ta, vậy các bạn chọn ngành gì nào?

Do giới hạn chỉ có 10 lựa chọn nên mình cũng liệt kê ra không hết được, với kiến thức còn giới hạn nên đôi khi mình đưa ra mấy sự lựa chọn hơi.. khập khiễng, nên các bạn thông cảm, ai có thêm gì mới xin bổ sung nha!

Các bạn có thể chọn 1 hoặc hơn 1 ngành nghề và mình yêu thích, nếu thích thì đưa ra lý do mình chọn như vậy, và 1 số công cụ, công nghệ, ngôn ngữ gì gì đó mà các bạn đang có hoặc sẽ có trong thời gian tới để đạt được mục tiêu của mình.. vân vân....

Nào chúng ta bắt đầu nào!
Sakura

Sakura

Nam Scorpio

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime14/6/2011, 20:11

Mình bắt đầu trước.
Ước mơ nho nhỏ, tìm hiểu càng nhiều công nghệ .NET càng tốt. Dùng C# làm ngôn ngữ chủ lực.
Lĩnh vực làm việc chính: lập trình ứng dụng quản lý
Lĩnh vực muốn tìm hiểu thêm: Lập trình Web và quản trị CSDL và 1 tí về "Đám mây".
tuanngocpt

[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Stars16

Số bài viết : 5
Điểm : 6

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime14/6/2011, 20:15

minh chọn lập trinh web
đi theo anh Vương Very Happy
con_ca_nho90

Member Nhiệt Tình

Member Nhiệt Tình
con_ca_nho90

Thú CƯng : [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Dragon-icon
Nam Aquarius

Số bài viết : 289
Điểm : 329
Ngày sinh : 17/02/1990
Ngề nghiệp : click chuột định giang sơn :D
Chăm ngôn : Giang hồ hiểm ác không bằng mạng lag thất thường

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime14/6/2011, 20:22

tớ chọn thiết kế web nhưng hơi ngán 1 chúc Very Happy
https://plus.google.com/u/0/?hl=vi
hotboy

hotboy

Thú CƯng : [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Hippopotamus-icon
Nam Aries

Số bài viết : 705
Điểm : 1043
Ngày sinh : 21/03/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime14/6/2011, 20:30

tui cũng tính theo c# và mong muốn có thể đạt tới level Expert (chắc chỉ mơ thôi Surprised ) nếu có điều kiện thì cũng muốn học thêm cái c++ nhưng mục tiêu trước mắt là học cái c#ai có lòng tốt thì giúp tui với, do ban đầu tính theo mạng nên hk đầu tư nhiều về lập trình, hè phải tu luyện lại, cần các sư huynh đã rành rồi thì hướng dẫn kinh nghiệm cho tui rút ngắn thời gian lấy căn bản đề dành thời gian học nâng cao Very Happy(nếu có hiệu quả thì sau này ắc có hậu tạ lol!
Sakura

Sakura

Nam Scorpio

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime14/6/2011, 20:37

Cám ơn các bạn đã chia sẻ.

tuanngocpt đã viết:
minh chọn lập trinh web
đi theo anh Vương Very Happy
Nói rõ tí đi Ngọc, Lập trình Web, dựa vào nền tảng và công nghệ nào?

con_ca_nho90 đã viết:
tớ chọn thiết kế web nhưng hơi ngán 1 chúc Very Happy
Phong nữa, dựa vào nền tảng và công nghệ nào?

hotboy đã viết:
tui cũng tính theo c# và mong muốn có thể đạt tới level Expert (chắc chỉ mơ thôi Surprised ) nếu có điều kiện thì cũng muốn học thêm cái c++ nhưng mục tiêu trước mắt là học cái c#ai có lòng tốt thì giúp tui với, do ban đầu tính theo mạng nên hk đầu tư nhiều về lập trình, hè phải tu luyện lại, cần các sư huynh đã rành rồi thì hướng dẫn kinh nghiệm cho tui rút ngắn thời gian lấy căn bản đề dành thời gian học nâng cao Very Happy(nếu có hiệu quả thì sau này ắc có hậu tạ lol!
hotboy cũng nói rõ ra đi, học C# làm gì nèo?
hotboy

hotboy

Nam Aries

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime14/6/2011, 21:06

làm phần mềm ứng dụng nah Cool
Biofan4u

Biofan4u

Thú CƯng : [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Pig-icon
Nam Scorpio

Số bài viết : 20
Điểm : 28
Ngày sinh : 21/11/1983

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime15/6/2011, 08:06

Lập trình ứng dụng cho Mobile. Ngôn ngữ chủ đạo là JavaME, có nghiên cứu về bên C# cũng chỉ để cho HĐH Window Phone 7+.(Thằng này có xu hướng lên cao lắm ^^ )

Lĩnh vực chủ yếu là: Lập trình ứng dụng hỗ trợ cá nhân về tìm đường, thông tin trên mobile.
Sakura

Sakura

Nam Scorpio

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime15/6/2011, 08:49

Biofan4u đã viết:
Lập trình ứng dụng cho Mobile. Ngôn ngữ chủ đạo là JavaME, có nghiên cứu về bên C# cũng chỉ để cho HĐH Window Phone 7+.(Thằng này có xu hướng lên cao lắm ^^ )

Lĩnh vực chủ yếu là: Lập trình ứng dụng hỗ trợ cá nhân về tìm đường, thông tin trên mobile.

Uhm, em cũng đang nghiên cứu sơ về WP7, nếu có thời gian, xin anh chỉ bảo thêm. Hj!
stevenhung

Member Năng Động

Member Năng Động
stevenhung

Nam Pisces

Số bài viết : 122
Điểm : 196
Ngày sinh : 20/03/1990
Ngề nghiệp : Student
Chăm ngôn : Go far away

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime15/6/2011, 21:20

phần đông là theo lập trình nhĩ, còn tui thích theo mạng: quản trị mạng+bảo mật+thiết kế và quản trị website

Nói vậy thui chứ phần đông dân cntt thường ra làm trái nghề nhiều lắm, chúc các bạn đều theo đuổi được ngành này nha
d0m3n.0f.d3ath

Member Năng Động

Member Năng Động
d0m3n.0f.d3ath

Thú CƯng : [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Panda-icon
Nam Cancer

Số bài viết : 109
Điểm : 118
Ngày sinh : 27/06/1990
Ngề nghiệp : Sinh Viên

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime15/6/2011, 21:36

Mình đa sô các bạn điều chọn lập trình wed..
Theo mình thấy ở trên các bạn điều đi sâu vào C#.. Mà bên cạnh việc lập trình wed Ko nhất thiết là chọn C# : nếu các bạn trong số đó điều cảm thấy ko đi nỗi với ngôn ngữ C# thì các bạn có thể chọn Ngôn ngữ : PHP, JavaCripts,..

Tùy vào mọi người nên chọn 1 ngôn ngữ phù hợp với mình.. Smile) các bạn đừng có thấy 2 chữ "Lập trình " là sợ... phải nói nếu chúng ta có niềm đam mê, say sưa với một cái gì đó thì nỗi "sợ" chỉ là một.. chứng ngại vật đơn giản như : chúng ta bước ra đường cất chân qua tấm ván vậy..
Hy vọng nỗi sợ đó có thể khắc phục chúc các bạn thành công trên lĩnh vực mà mình đã chọn..

Riềng đối với các bạn theo QTM mình xin khuyên thế này :
+ hiện nay yêu cầu của QTM ko như trước nữa đã đòi hỏi yêu cầu cao hơn ...chỉ ko quan trọng là QTM 1 doanh nghiệp yêu cầu hiện nay là:
+ Biết Sư dụng Windows sever,Exchangle Sever,...,Photoshop,corel,..(các thiết kế đồ họa ..) và cuối cùng là : phải bít Quản trị Wedsite (Forum,CSDL,...),thiết kế wed..
Đây cũng là điều cần thiết cho 1 QTM tương lai đó các bạn...

PS: C# cũng là ngôn ngữ đang phát triển .. chúc các bạn theo Ngôn ngữ sẽ có nhưng SP tốt...

Thanks !.. Eric kính gởi :d
https://itworld.forumvi.net
theanhkkt

[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Stars14

Thú CƯng : [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Sleeping-Old-Dog-icon
Nam Capricorn

Số bài viết : 143
Điểm : 1509261
Ngày sinh : 22/12/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime16/6/2011, 09:03

Em thì quản trị mạng và lập trình web trên .NET của c#. Sau khi hoc xong cái này chắc học thêm một gói quản trị hệ cơ sở dữ liệu nâng cao nữa. Không biết hướng này có ổn không. ai cho ý kiến với @@
con_ca_nho90

Member Nhiệt Tình

Member Nhiệt Tình
con_ca_nho90

Thú CƯng : [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Dragon-icon
Nam Aquarius

Số bài viết : 289
Điểm : 329
Ngày sinh : 17/02/1990
Ngề nghiệp : click chuột định giang sơn :D
Chăm ngôn : Giang hồ hiểm ác không bằng mạng lag thất thường

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime16/6/2011, 09:26

thiết kế web thì theo mấy you học cái nào ổn(C#, JavaCripts) mà dể hiểu chứ nói chung h tui cũng chả nắm bắt được cái nào! chắc cần anh em chỉ thêm Very Happy, thấy mấy đàn anh trên mạng nói nên theo JavaCripts mà cái này đâu dễ gặm @@
https://plus.google.com/u/0/?hl=vi
hoangthien0808

Nam Leo

Số bài viết : 15
Điểm : 15
Ngày sinh : 08/08/1990
Ngề nghiệp : sinh vien

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime16/6/2011, 10:25

Fai dáng thui chứ bít sao jo. tui theo lập trình web ma ko bít jo nên bắt đầu từ đâu nữa!!!mấy bạn cho ý kiến!!!!!!!thân.
d0m3n.0f.d3ath

Member Năng Động

Member Năng Động
d0m3n.0f.d3ath

Nam Cancer

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime16/6/2011, 12:33

Trích dẫn :
Fai dáng thui chứ bít sao jo. tui theo lập trình web ma ko bít jo nên bắt đầu từ đâu nữa!!!mấy bạn cho ý kiến!!!!!!!thân.

THeo lập trình wed thì như Tôi đã nói ở trên ! bạn có thể chọn ngôn ngữ mà bạn nghiêm cứu : Javacripts, C#, PHP,.. đó điều là ngôn ngữ phát triển khá ôn định.
Vì thế, bạn có thể chọn đê. Smile)

P/s : Chúc Bạn thành Công!
hotboy

hotboy

Nam Aries

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime16/6/2011, 17:53

muốn theo nghành nào cũng được, nhưng trước hết phải viết đúng chính tả đã: WEB chứ không phải WED dân it mà viết vậy tụi nhỏ nó cười cho
evilstd

[Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Stars11

Nam Số bài viết : 101
Điểm : 300128

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime17/6/2011, 10:04

Dân tin học thì cái gì cũng nên biết nhưng phần nào là thế mạnh của mình! đừng nên quá tham lam ôm show hết tất cả không ổn đâu!! hehe
Mình thì theo quản trị mạng, hơi nghiêng sang phần Security!! Đang dự định học CEH(Certified Ethical Hacker) Very Happy Hacker chống hacker đó mà! nếu ai cùng chí hướng học chung cho vui nhé!!
d0m3n.0f.d3ath

Member Năng Động

Member Năng Động
d0m3n.0f.d3ath

Nam Cancer

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime17/6/2011, 10:31

Evils, Tôi cũng dự định học này...but chắc tự học quá Smile) có j chỉ thêm với nhá Smile

Thanks ...Smile
d0m3n.0f.d3ath

Member Năng Động

Member Năng Động
d0m3n.0f.d3ath

Nam Cancer

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime17/6/2011, 10:32

Trích dẫn :

muốn theo nghành nào cũng được, nhưng trước hết phải viết đúng chính tả
đã: WEB chứ không phải WED dân it mà viết vậy tụi nhỏ nó cười cho

Hotboy chú mài làm j mà bắt bẻ gê thế.. ghi sai có j đâu .. mà mài cứ bắt bẻ từng li tứng tí một.. chắc chú mài rãnh quá ko có việc làm ak...
hotboy

hotboy

Nam Aries

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime17/6/2011, 13:17

ctbn.bdu đã viết:
Trích dẫn :

muốn theo nghành nào cũng được, nhưng trước hết phải viết đúng chính tả
đã: WEB chứ không phải WED dân it mà viết vậy tụi nhỏ nó cười cho

Hotboy chú mài làm j mà bắt bẻ gê thế.. ghi sai có j đâu .. mà mài cứ bắt bẻ từng li tứng tí một.. chắc chú mài rãnh quá ko có việc làm ak...

sai 1 lần thì coi như nhầm, nhưng lập đi lập lại sai lầm đó trong cả 2 bài viết thì những người ngoài đọc vào sẽ đánh giá sao về itworld đây No
hotboy

hotboy

Nam Aries

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime17/6/2011, 13:27

evilstd đã viết:
Dân tin học thì cái gì cũng nên biết nhưng phần nào là thế mạnh của mình! đừng nên quá tham lam ôm show hết tất cả không ổn đâu!! hehe
Mình thì theo quản trị mạng, hơi nghiêng sang phần Security!! Đang dự định học CEH(Certified Ethical Hacker) Very Happy Hacker chống hacker đó mà! nếu ai cùng chí hướng học chung cho vui nhé!!

Nói sợ chú buồn chứ theo mấy nhà tuyển dụng thì bọn CEH người ta ngại tuyển lắm (trừ mấy công ty nhỏ-lương tạm được, công việc nhàn hạ) vì học theo cái đó thì chỉ biết dùng tool là cao, chứ nó k có dạy sâu vào. Do đó người học chỉ biết "How + When" chứ không biết "What + Why", nếu thật sự muốn theo security thì không đơn giản thế đâu nhưng nếu có đủ đam mê+tài chính thì nên đăng kí 1 khóa học chuyên sâu về an ninh mạng (3-4 năm) trong các trung tâm như athena (theo tui nhớ là vài chục chai tiền học+ 1 khoảng khá khá để thi lấy chứng chỉ)
hơn nữa đừng có nghe cái quảng cáo tào lao j mà học hack để chống hack nghe ham hố quá, cứ học thật vững căn bản thì từ từ sẽ biết cách phát hiện điểm yếu và sửa lỗi cho hệ thống thôi
d0m3n.0f.d3ath

Member Năng Động

Member Năng Động
d0m3n.0f.d3ath

Nam Cancer

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime17/6/2011, 16:44

Trích dẫn :
sai 1 lần thì coi như
nhầm, nhưng lập đi lập lại sai lầm đó trong cả 2 bài viết thì những
người ngoài đọc vào sẽ đánh giá sao về itworld đây No

Đánh giá vào đây... WHo? ai ? tôi không thấy ai nói về vấn đề này cả chỉ thấy chú mài cứ Chém .. và chém .. Công nhận là sai.. thì chỉ góp ý .. nhưng vấn đề ở đây.. chú mài xem trong vẻ bè ngoài hơn bên trong...
Xin lỗi, trong topic này Eward,Evils,theanhkkt,... tôi ko thấy ai góp ý cả chỉ thấy chú mài Nói quá nhiều về vấn đề ko cần thiết...
"IT world" trong trang WEB này chỉ là chia sẽ thông tin chứ ko nhất thiết ở đây là chú mài đi bắt lỗi từ ti từng tí như cô giáo kèm học sinh vậy...
hotboy

hotboy

Nam Aries

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime17/6/2011, 17:34

Ai nói cái đó không cần thiết, xin lỗi ah thử điền hồ sơ xin việc mà ghi vào vị trí ứng cử là: lập trình wed coi thử có công ty nào gọi tới phỏng vấn không (chỉ trừ COCC thôi, còn không thì nó gạt bỏ liền khỏi phảng vấn)- cái này là kinh nghiệm của những người đi xin việc mắc phải rồi người ta chỉ k thích nghe thì thôi. Sai thì người ta có quyền góp ý thích thì sửa chửa còn không thì cứ bỏ ngoài tai chứ sao lại nói nặngkiểu đó. Sau này đi làm hk lẻ mỗi lần sếp với đồng nghiệp góp ý thì phải hẹn ra cổng sau sống chết 1 trận àh. hơn nửa cách xưng hô nên sử lại đi mình ngang hàng nhau chứ tui hk phải là con cháu của ông đâu mà kêu kiểu đó
d0m3n.0f.d3ath

Member Năng Động

Member Năng Động
d0m3n.0f.d3ath

Nam Cancer

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime17/6/2011, 18:52

Xin lỗi bố ..! bố chỉ được cái ngụy biện là giỏi... nói với chú mài càng chám ..-> nói lâu thành xích mít...-> nói dai -> thành nhàm chán...

Ko Nói với chú mài..Smile) cứ như cô giáo kèm chữ học sinh vậy =))
cái tính ông cụ non bỏ bớt đi =))
sadui

sadui

Thú CƯng : [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? Puppy-Games-icon
Nam Aquarius

Số bài viết : 25
Điểm : 40
Ngày sinh : 15/02/1988

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime17/6/2011, 19:39

Chài, vắng mình có 2 bữa mà Forum loạn cả lên à? Mọi người phát huy nhá! Heheh!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường?   [Thăm Dò]Bạn chọn ngành nào khi ra trường? I_icon_minitime

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next

Similar topics

-
» chọn chuyên ngành Hot.. Hot... Hot...
» CÓ AI CHỌN ĐỀ TÀI MÔN CTDL & GT 2 CHƯA?
» Mọi người cùng tham gia G+ nào!
» Ít Bài Tập OOP Cho Anh Em Tham Khảo!
» đi thích đi code thì vào đây tham khảo