Áo đồng phục lớp

Diễn đàn chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm về IT và cuộc sống!

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Sakura (1124)
Áo đồng phục lớp Vote_lcapÁo đồng phục lớp Voting_barÁo đồng phục lớp Vote_rcap 
hotboy (705)
Già Làng (373)
con_ca_nho90 (289)
that_true (154)
theanhkkt (143)
phamay (137)
lovelonelyman (134)
o0ovioletstaro0o (128)
stevenhung (122)
Âm - Dương lịch
Clock
Logo
11TH02 Pro!
Liên kết
Tin tức 60s
Tin công nghệ
Thời sự 24h
Game Moblie

Share

Áo đồng phục lớp

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
phamay

Member Năng Động

Member Năng Động
phamay

Thú CƯng : Áo đồng phục lớp Pig-icon
Nam Libra

Số bài viết : 137
Điểm : 222
Ngày sinh : 20/10/1990
Ngề nghiệp : Sờ tu đen
Chăm ngôn : IT

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime24/12/2010, 11:00

[You must be registered and logged in to see this image.]
Đây là một mẫu áo đồng phục mà mình mới thiết kế xong, các bạn cho ý kiến nha. Nếu đa số các bạn đồng ý thì mình quyết định lấy mẫu này luôn
Sakura

Áo đồng phục lớp Stars7
Sakura

Thú CƯng : Áo đồng phục lớp I-hate-Cats-icon
Nam Scorpio

Số bài viết : 1124
Điểm : 1688
Ngày sinh : 03/11/1990
Ngề nghiệp : IT Student

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime24/12/2010, 12:43

OK đó! Vote 1 phát!
phamay

Member Năng Động

Member Năng Động
phamay

Nam Libra

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime24/12/2010, 13:39

Rất thank Edward đã ủng hộ, bóc tem box lun
hotboy

Áo đồng phục lớp Stars7
hotboy

Thú CƯng : Áo đồng phục lớp Hippopotamus-icon
Nam Aries

Số bài viết : 705
Điểm : 1043
Ngày sinh : 21/03/1990

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime24/12/2010, 14:23

phamay đã viết:
Đây là một mẫu áo đồng phục mà mình mới thiết kế xong, các bạn cho ý kiến nha. Nếu đa số các bạn đồng ý thì mình quyết định lấy mẫu này luôn

cái kiểu áo thì được rồi đó nhưng mà có điều hình ảnh với Slogan nhìn sến quá

cô Loan nói đúng đó k nên dùng Tiếng Anh nhìn vào chả hiểu gì hết

ai giải thích cho tui cái chữ developement IT là cái quái gì không? Shocked

chưa hết,nhìn mấy cái 01 ở phía trước áo nhiều quá,mà chẳng có ý nghĩa gì hết,mà vị trí nằm giữa áo thì không hợp lý gì hết,nếu muốn dùng Binary để cho biết dân tin học thì sao không dùng Binary để biểu diễn chữ 11th02 đi
chứ viết không có ý nghĩa j hết nhìn cũng kì,còn ở phía sau thì tự dưng 0101 thì có chữ 11 th02

có thể mấy U thấy tui nói này nói nọ thì nói tui chê bay chứ thực tế thiết kế áo lớp thì mang ý nghĩa kỉ niệm thôi chứ cần quái gì phải khoe với thiên hạ: "tao là dân IT đây nhìn cái ao của tao nèh"

Có thể tham khảo áo đồng phục của Cviet,HVA,hay áo của CMC hay BKIS họ toàn là dân chuyên nghiệp mà họ thiết kế cái áo rất là đơn giản,rất khiêm tốn chứ không bày vẽ màu mè zậy đâu.

góp ý để rút kinh nghiệm thôi monkey Shocked
phamay

Member Năng Động

Member Năng Động
phamay

Nam Libra

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime24/12/2010, 15:06

Rất cảm ơn ý kiến đóng góp của hotboy, có lẽ tôi sẽ sửa lại nhưng hotbot hãy xem lại đi:

- "cô Loan nói đúng đó k nên dùng Tiếng Anh nhìn vào chả hiểu gì hết": không hiểu thì mới cần giải thích, giống như tôi đang giải thích với bạn nè. "Không cái gì có thể hiểu nếu không có sự giải thích hoặc ngầm hiểu"

- "cái chữ developement IT là cái quái gì không?" : IT thì làm cái gì nhỉ? nghĩa là "phát triển CNTT"!

- "mấy cái 01 ở phía trước áo nhiều quá,mà chẳng có ý nghĩa gì hết": mấy dòng này chính là chữ 11TH02 trong bảng mã ASCII đó hotboy!

- "còn ở phía sau thì tự dưng 0101 thì có chữ 11 th02": 0 1 biểu tượng cho CNTT, cho dòng chữ Information Technology, và 11TH02 đang trong "dòng" CNTT ấy!

Hi vọng bạn hiểu ý tôi nói

Dù sao cũng cám ơn!
theanhkkt

Áo đồng phục lớp Stars14

Thú CƯng : Áo đồng phục lớp Sleeping-Old-Dog-icon
Nam Capricorn

Số bài viết : 143
Điểm : 1509261
Ngày sinh : 22/12/1990

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime24/12/2010, 18:01

Anh vinh nói rất hay. Áo đẹp quá. mình muốn các bạn tham gia nhiệt tinh all chúng ta đều năm 3 rồi mà chưa có cái gì của chung và mang thương hiệu của lớp cả.
Tóm lại là 1 cái áo thì không thể đẹp toàn diện về mọi mặt - nhưng nó là thành quả của anh em tạo ra nó. hihi
hotboy

Áo đồng phục lớp Stars7
hotboy

Nam Aries

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime24/12/2010, 18:35

phamay đã viết:
Rất cảm ơn ý kiến đóng góp của hotboy, có lẽ tôi sẽ sửa lại nhưng hotbot hãy xem lại đi:

- "cô Loan nói đúng đó k nên dùng Tiếng Anh nhìn vào chả hiểu gì hết": không hiểu thì mới cần giải thích, giống như tôi đang giải thích với bạn nè. "Không cái gì có thể hiểu nếu không có sự giải thích hoặc ngầm hiểu"

- "cái chữ developement IT là cái quái gì không?" : IT thì làm cái gì nhỉ? nghĩa là "phát triển CNTT"!

- "mấy cái 01 ở phía trước áo nhiều quá,mà chẳng có ý nghĩa gì hết": mấy dòng này chính là chữ 11TH02 trong bảng mã ASCII đó hotboy!

- "còn ở phía sau thì tự dưng 0101 thì có chữ 11 th02": 0 1 biểu tượng cho CNTT, cho dòng chữ Information Technology, và 11TH02 đang trong "dòng" CNTT ấy!

Hi vọng bạn hiểu ý tôi nói

Dù sao cũng cám ơn!

thì tui chỉ góp ý thui,hơn nữa đơn giản luôn đẹp nhất
còn cái vụ tiếng anh thì coi lại nha thấy không ổn lắm
cái vụ họa tiết thì làm thành viền hoặc thành những dòng nhỏ thôi chứ đánh 1 dòng tổ chảng,thêm 1 đống phía sau nữa nhìn cứ như tờ lịch
nếu như mặt trước đã mang nghĩa là 11th02 thì mặt sau có thể bỏ đi,để cái lưng trắng luôn
mình làm áo kỉ niệm chứ không phải áo cổ động nên mấy câu Slogan thì đề cao tính đặc trưng của lớp (ví dụ như eternal friendship,best friend 4ever,.... hoặc là 1 câu gì đó mang tính gợi nhớ hơn,chứ ai mà wan tâm mình học lớp nào mà phải cái gì mà IT với Info Tech

hay đơn giản nhất bỏ hết hình ảnh slogan rồi chỉ lấy 1 đóng Binary đó quăng lên trên góc (chỗ máy chữ IT development j đó)
vừa là tên lớp vừa là đặc trưng của nghành học của mình OK

Ấn tượng là phải để người khác nhìn mà tự suy nghỉ ra chứ không nhất thiết phải toẹt móng lợn đâu
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
hotboy

Áo đồng phục lớp Stars7
hotboy

Nam Aries

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime24/12/2010, 18:48

có thể học theo cái này (coi mặt trước thôi),mặt trước thiết kế rất đơn giản,có thêm điểm nhấn là cái biểu tượng ở tay áo

phamay

Member Năng Động

Member Năng Động
phamay

Nam Libra

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime24/12/2010, 20:54

Rất cảm ơn tất cả những ý kiến đóng góp của hoyboy! Nhưng mình muốn nghe thêm ý kiến của các thành viên khác nữa chứ không phải một người!
d0m3n.0f.d3ath

Member Năng Động

Member Năng Động
d0m3n.0f.d3ath

Thú CƯng : Áo đồng phục lớp Panda-icon
Nam Cancer

Số bài viết : 109
Điểm : 118
Ngày sinh : 27/06/1990
Ngề nghiệp : Sinh Viên

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime24/12/2010, 23:23

ok.... Mẫu thiết kế đó Ok... quá chừng... cái màu đẹp và các thông tin trên đều có ý nghĩa... không nhất thiết phải tuân theo ai đó Very Happy ....

Mẫu này đi các U ơi...!!!!!!!!!
https://itworld.forumvi.net
Già Làng

Áo đồng phục lớp Stars14
Già Làng

Thú CƯng : Áo đồng phục lớp I-hate-Cats-icon
Nam Libra

Số bài viết : 373
Điểm : 2200708
Ngày sinh : 20/10/1987
Chăm ngôn : Cơm Cha - Áo Mẹ!

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime25/12/2010, 00:07

Nhìn chung bác Vinh rất có sáng tạo cho cái áo này. Rất cám ơn sự nhiệt tình của bác Vinh.
Nhưng bác Tài nói đúng đó! Áo lớp mình thiết kế sao cho đơn giản thui. Tui thấy mấy dòng 101001 nó quá nhiều,và hiện lên quá rõ! Còn nữa, cái viền màu cam thấy hok thích hợp cho mấy, nên chọn màu xanh dương lợt lợt thôi! Cái logo vậy cũng ok rùi, nhưng tui thấy nên cho chữ màu xanh dương luôn!hihi. Thẫm mỹ kém mong anh em thông cảm!!!kekeke
evilstd

Áo đồng phục lớp Stars11

Nam Số bài viết : 101
Điểm : 300128

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime25/12/2010, 00:32

ku này làm nhanh gọn lẹ quá! điểm 10 cho chất lượng
heokon88

Áo đồng phục lớp Stars16

Nữ Leo

Số bài viết : 18
Điểm : 18
Ngày sinh : 08/08/1990

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime25/12/2010, 00:41

tui thấy kiểu áo trắng viền cam hok được đẹp cho lắm...
theo tui áo lớp phải làm màu gì cho nó nổi 1 chút. nền áo nên thiết kế màu xanh da trời, màu xanh lá cây đậm hoặc màu đen là đẹp nhất, ko nên làm màu trắng vì áo sẽ mau cũ lắm. kiểu áo thì vậy là được rùi....
tui chỉ có ý kiến vậy thui. Very Happy
baphat

Áo đồng phục lớp Stars16

Số bài viết : 27
Điểm : 32

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime25/12/2010, 08:33

mình nghĩ là lấy kĩu áo màu viền cam được đó.nhưng mình là teen mà nên chơi áo cổ lật lên.
bỏ chữ technology ở đằng trước nhưng mình sẽ ghi chữ technology ở sau mặt cổ sẽ đẹp hơn.
ý kiến riêng thôi
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
phamay

Member Năng Động

Member Năng Động
phamay

Nam Libra

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime25/12/2010, 10:45

heokon88 đã viết:
theo tui áo lớp phải làm màu gì cho nó nổi 1 chút. nền áo nên thiết kế màu xanh da trời, màu xanh lá cây đậm hoặc màu đen là đẹp nhất, ko nên làm màu trắng vì áo sẽ mau cũ lắm. kiểu áo thì vậy là được rùi....

Ở góc độ màu thì màu cam là một màu nóng, xanh là một màu lạnh, vậy màu nào nổi hơn hả bạn. Còn màu gì thì mặc lâu cũng cũ thui
Cảm ơn bạn đã góp ý!
phamay

Member Năng Động

Member Năng Động
phamay

Nam Libra

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime25/12/2010, 10:47

baphat đã viết:
mình nghĩ là lấy kĩu áo màu viền cam được đó.nhưng mình là teen mà nên chơi áo cổ lật lên.
bỏ chữ technology ở đằng trước nhưng mình sẽ ghi chữ technology ở sau mặt cổ sẽ đẹp hơn.
ý kiến riêng thôi
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Cổ lật shok wa baphat ơi, vơí con gái sao mà lật cổ! lật hàm lun đó Mad
phamay

Member Năng Động

Member Năng Động
phamay

Nam Libra

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime25/12/2010, 10:54

Già Làng đã viết:
Nhìn chung bác Vinh rất có sáng tạo cho cái áo này. Rất cám ơn sự nhiệt tình của bác Vinh.
Nhưng bác Tài nói đúng đó! Áo lớp mình thiết kế sao cho đơn giản thui. Tui thấy mấy dòng 101001 nó quá nhiều,và hiện lên quá rõ! Còn nữa, cái viền màu cam thấy hok thích hợp cho mấy, nên chọn màu xanh dương lợt lợt thôi! Cái logo vậy cũng ok rùi, nhưng tui thấy nên cho chữ màu xanh dương luôn!hihi. Thẫm mỹ kém mong anh em thông cảm!!!kekeke

Rùi! Nếu đơn giản quá thì thấy chẳng có gì nổi bật cả. Nếu lớp mình là một thương hiệu nổi tiếng nào đó thì đúng là không cần màu mè nhiều, nhìn vào logo là bít (như lá cờ của bác Bill Gates đấy). Nhưng ngược lại, lớp mình không có logo(chỉ là tên lớp thui), nếu đơn giản quá thì nhìn chẳng biết nó là cái gì cả! Tui chủ ý cho nhiều dòng 010110 vào là muốn thể hiện thay cho logo đó
phamay

Member Năng Động

Member Năng Động
phamay

Nam Libra

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime25/12/2010, 10:59

Xem ra có rất nhiều ý kiến khác nhau đây. Nhưng các bạn nên nhớ: đây là áo của tập thể, nên không thể theo ý riêng của ai đó được, không giống như áo mua ngoài shop, thích chọn cái nào vừa ý. Nên có gì đó tượng trưng cho cả tập thể chứ không phải đặc trưng của từng người.
Sau vụ này chắc tui mở dịch vụ design áo cho từng người chắc cũng đủ sống rùi, chắc không ai giống của ai lol!
heokon88

Áo đồng phục lớp Stars16

Nữ Leo

Số bài viết : 18
Điểm : 18
Ngày sinh : 08/08/1990

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime25/12/2010, 11:28

phamay đã viết:
heokon88 đã viết:

Ở góc độ màu thì màu cam là một màu nóng, xanh là một màu lạnh, vậy màu nào nổi hơn hả bạn. Còn màu gì thì mặc lâu cũng cũ thui
Cảm ơn bạn đã góp ý!
vinh ơi tui nói là màu nền ko phải nói màu viền....hôm bữa họp lớp đa số chọn màu xanh dương rùi, cái đó mới gọi là ý kiến chung đó. ko đóng góp ý kiến thì cán bộ lớp nói là ko tôn trọng tập thể nên mình có ý kiến vậy thui. nhưng nhiệm vụ design được giao cho nhóm design rùi mà, để coi mấy bạn đó làm ăn ra sao đã Rolling Eyes
d0m3n.0f.d3ath

Member Năng Động

Member Năng Động
d0m3n.0f.d3ath

Thú CƯng : Áo đồng phục lớp Panda-icon
Nam Cancer

Số bài viết : 109
Điểm : 118
Ngày sinh : 27/06/1990

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime25/12/2010, 11:37

uhm..!! cũng đúng đó vinh.. dzậy mình có thể lấy mẫu cũ thay vì màu trắng ta sẽ đổi thành màu xanh là được kết hợp chữ trắng là Ok... đó...!!! vinh thử design 1 kiểu như vậy xem... cho các bạn có thể tham khảo thêm và cho ý kiến
phamay

Member Năng Động

Member Năng Động
phamay

Nam Libra

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime25/12/2010, 12:50

Truớc khi làm, tui đã quyết định chỉ làm một mẫu, để tránh cãi nhau!
Nếu làm thêm mẫu nữa chắc chắn lại có người chê, người khen thui, lại có nhiều mẫu mới

Còn hôm họp lớp đó cũng chưa quyết đình làm màu nào cả.
hotboy

Áo đồng phục lớp Stars7
hotboy

Nam Aries

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime25/12/2010, 14:01

đúng đó
lớp chưa thống nhất được kiểu áo với cái trang trí thì phải giải quyết cho xong cái đó trước đi
chọn màu thì dễ thôi
phamay

Member Năng Động

Member Năng Động
phamay

Nam Libra

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime26/12/2010, 16:35

Thế này thì chẳng bao giờ thống nhất đc hết! Số người ủng hưởng ứng rất ít loa
Xem lại đi mọi người!
jetvhs

Member Năng Động

Member Năng Động
jetvhs

Thú CƯng : Áo đồng phục lớp Dolphin-icon
Nam Capricorn

Số bài viết : 105
Điểm : 198
Ngày sinh : 13/01/1990

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime27/12/2010, 15:53

èo, em thì không có ý kiến gì. Đứa thì thích màu này, đứa kia thích màu khác, ... khó lòng mà chọn cho máy em. Chọn mẫu này thì mất lòng những người chọn mẫu khác hihi
http://my.opera.com/jetvhs
phamay

Member Năng Động

Member Năng Động
phamay

Nam Libra

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime27/12/2010, 17:24

jetvhs đã viết:
èo, em thì không có ý kiến gì. Đứa thì thích màu này, đứa kia thích màu khác, ... khó lòng mà chọn cho máy em. Chọn mẫu này thì mất lòng những người chọn mẫu khác hihi

Nói hay lắm, ai cũng nghĩ thế có phải là tốt không! cho một điểm + flower
Sponsored content

Áo đồng phục lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Áo đồng phục lớp   Áo đồng phục lớp I_icon_minitime

Áo đồng phục lớp

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3  Next

Similar topics

-
» Sự bất đồng
» đề thi mẫu PTTKTT
» Khắc phục lỗi Print Spooler
» Khắc phục IDM không tương thích với FF5
» Nhật Bản - một đất nước thực sự vĩ đại ( tình người của họ đáng được khâm phục...)