Take me to your heart

Diễn đàn chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm về IT và cuộc sống!

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
Sakura (1124)
Take me to your heart Vote_lcapTake me to your heart Voting_barTake me to your heart Vote_rcap 
hotboy (705)
Take me to your heart Vote_lcapTake me to your heart Voting_barTake me to your heart Vote_rcap 
Già Làng (373)
con_ca_nho90 (289)
that_true (154)
theanhkkt (143)
phamay (137)
lovelonelyman (134)
o0ovioletstaro0o (128)
stevenhung (122)
Âm - Dương lịch
Clock
Logo
11TH02 Pro!
Liên kết
Tin tức 60s
Tin công nghệ
Thời sự 24h
Game Moblie

Share

Take me to your heart

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
hotboy

Take me to your heart Stars7
hotboy

Thú CƯng : Take me to your heart Hippopotamus-icon
Nam Aries

Số bài viết : 705
Điểm : 1043
Ngày sinh : 21/03/1990

Take me to your heart Empty
Bài gửiTiêu đề: Take me to your heart   Take me to your heart I_icon_minitime5/10/2010, 12:24

Sakura

Sakura

Thú CƯng : Take me to your heart I-hate-Cats-icon
Nam Scorpio

Số bài viết : 1124
Điểm : 1688
Ngày sinh : 03/11/1990
Ngề nghiệp : IT Student

Bài gửiTiêu đề: Re: Take me to your heart   Take me to your heart I_icon_minitime5/10/2010, 17:41

Làm gì vậy Hotboy?
hotboy

hotboy

Nam Aries

Bài gửiTiêu đề: Re: Take me to your heart   Take me to your heart I_icon_minitime5/10/2010, 18:10

àh đây là box mới luyện nghe và phát âm qua các clip nhạc đó mà Very Happy
that_true

Member Nhiệt Tình

Member Nhiệt Tình
that_true

Thú CƯng : Take me to your heart Dolphin-icon
Nam Scorpio

Số bài viết : 154
Điểm : 187
Ngày sinh : 07/11/1988
Ngề nghiệp : catch

Bài gửiTiêu đề: Re: Take me to your heart   Take me to your heart I_icon_minitime5/10/2010, 19:53

phát âm tỏng bài hát khác với phát âm ngoài đời
bạn chỉ nên học cách này khi đã có khá đầy đủ kiến thức về tiếng anh!
đang gà mà nghe chỉ tổ tẩu hoả nhập ma thôi Very Happy
hotboy

hotboy

Nam Aries

Bài gửiTiêu đề: Re: Take me to your heart   Take me to your heart I_icon_minitime5/10/2010, 22:01

tại ông chưa thử nên nói z,chứ tui nào giờ học bằng cách này + xem phim (có phụ đề ở dưới)+cố gắng xem các chương trình Discovery không àh.
vừa học được cách phát âm vừa học được cách sử dụng câu,có nhiều câu nếu nhứ chỉ học trong trường thì chắc không bao giờ gặp nhưng trong nhạc và trong phim thì lại có thể gặp nhiều lắm

tui thấy cách này giúp tui tiến bộ được chút xíu trong việc nghe tiếng anh (mặc dù phát âm trong nhạc thì hơi khác trong đời thực nhưng ít ra nó dễ đoán nghĩa hơn,qua đó mình có thể học được cách đọc nuốt chữ,cách nối chữ,luyến láy của tiếng anh)

Những lời tui nói trên nếu that true thấy không đúng thì có thể hỏi thử (hay lên mạng mà search) xem thử mấy người tự học tiếng anh có dùng cách giống z không
hotboy

hotboy

Nam Aries

Bài gửiTiêu đề: Re: Take me to your heart   Take me to your heart I_icon_minitime5/10/2010, 22:15

that_true đã viết:
phát âm tỏng bài hát khác với phát âm ngoài đời
bạn chỉ nên học cách này khi đã có khá đầy đủ kiến thức về tiếng anh!
đang gà mà nghe chỉ tổ tẩu hoả nhập ma thôi Very Happy
ơh z nếu 1 đứa bé được sinh ra tại Mỹ thì làm sao mà nó xem mấy chương trình ca nhạc thiếu nhi nhỉ (bọn nó chưa đi học thì có tí nào hiểu biết về tiếng anh đâu)
hơn nũa những bài trong box này đều là nhạc có kèm lyric nên nếu không nghe được thì có thể xem lyric mà.

Hay bạn có cách nào hay hơn thì share anh em với để còn học hỏi chứ (chắc bạn biết khả năng phát âm của lớp mình khủng tới cở nào rồi)
that_true

Member Nhiệt Tình

Member Nhiệt Tình
that_true

Thú CƯng : Take me to your heart Dolphin-icon
Nam Scorpio

Số bài viết : 154
Điểm : 187
Ngày sinh : 07/11/1988
Ngề nghiệp : catch

Bài gửiTiêu đề: Re: Take me to your heart   Take me to your heart I_icon_minitime5/10/2010, 22:32

chậc hotboy ơi!
hình như bạn đọc coment mà chẳng bao giờ cố gắng suy nghĩ về nó nhỉ!
mình không nói cách học tiếng anh = clib nhạc alf không thể >>> mà mình nói nếu bạn đang yếu về khoảng tiếng anh thì nghe cái đó + sub bên dưới vô cùng khó tiếp thu và ứng dụng ngoài đời ! ok men!
đứa trẻ bên mỹ nó vốn ở mỹ, nghe ngôn ngữ từ cha mẹ nó còn nhiều hơn là thời giạn bác đi học được thầy cô đọc cho nghe đấy, chưa kể bài hát thiếu nhi sử dụng từ ngữ đơn giản, phát âm chuẩn không hề nhanh và lướt như nhạc mà cậu post đâu! hiểu vấn đề không!
người ta học = film = nhac thì sao, tôi có nói là không ai có thể học = cách này! bạn nói bạn học qua film nhưng film cũng phát âm khác với hát (hát thì phải có âm điệu nên không thể giống phát âm ngoài đời) ,film phát âm giống ngoài đời là điều rất bt, nhưng sau cậu ko post film mà lại post clip nhạc, đến khi mình nói vè clip nhạc khó học bạn lại lôi film vào(mình đâu có nói đụng chạm đến film hồi nào đâu??)
Nói lại lần nữa : nếu bạn chưa có nền tảng tiếng anh thì học = clip nhạc là điều sai lầm!
chịu khó suy nghĩ trước khi comment nhé!
hotboy

hotboy

Nam Aries

Bài gửiTiêu đề: Re: Take me to your heart   Take me to your heart I_icon_minitime7/10/2010, 18:14

that_true đã viết:
chậc hotboy ơi!
hình như bạn đọc coment mà chẳng bao giờ cố gắng suy nghĩ về nó nhỉ!
mình không nói cách học tiếng anh = clib nhạc alf không thể >>> mà mình nói nếu bạn đang yếu về khoảng tiếng anh thì nghe cái đó + sub bên dưới vô cùng khó tiếp thu và ứng dụng ngoài đời ! ok men!
đứa trẻ bên mỹ nó vốn ở mỹ, nghe ngôn ngữ từ cha mẹ nó còn nhiều hơn là thời giạn bác đi học được thầy cô đọc cho nghe đấy, chưa kể bài hát thiếu nhi sử dụng từ ngữ đơn giản, phát âm chuẩn không hề nhanh và lướt như nhạc mà cậu post đâu! hiểu vấn đề không!
người ta học = film = nhac thì sao, tôi có nói là không ai có thể học = cách này! bạn nói bạn học qua film nhưng film cũng phát âm khác với hát (hát thì phải có âm điệu nên không thể giống phát âm ngoài đời) ,film phát âm giống ngoài đời là điều rất bt, nhưng sau cậu ko post film mà lại post clip nhạc, đến khi mình nói vè clip nhạc khó học bạn lại lôi film vào(mình đâu có nói đụng chạm đến film hồi nào đâu??)
Nói lại lần nữa : nếu bạn chưa có nền tảng tiếng anh thì học = clip nhạc là điều sai lầm!
chịu khó suy nghĩ trước khi comment nhé!

bạn mới là người cần suy nghỉ lại trước khi commnet đấy,mấy cái bài tui box là những bài tui đã chọn lọc kỉ rồi,sub k có từ mới(toàn là mấy chữ mà ai đã học tiếng anh hồi cấp 3 đều biết),nhạc chậm,và người hát rất rõ chữ.Đó cũng chình là nguyên nhân tại sao tui k chọn những bản nhạc sôi động hay nhạc mới mà lại chọn dòng nhạc trữ tình
vì tốc độ chậm,và cách phát âm rất chuẩn(bạn có thể chỉ ra trong bài tui post có chỗ nào phát âm không giống ngoài đời không,hay là bạn chỉ suy nghĩ theo quan điểm riêng chứ chưa nghe bài nào)
Không phải tự nhiên mà những người nước ngoài học tiếng việt mà lại thích nghe nhạc Việt Nam trong khi vốn tiếng việt của họ rất dỡ(có người thậm chí chỉ mới biết nói xin chào),cái này thì tui đã nghe họ nói nguyên nhân là khi nghe nhạc thì khả năng cảm nhận của họ sẽ cao hơn là khi nghe mấy bài đọc rất chán

còn bạn nói mấy bản nhạc phát âm khác xa ngoài đời gì đó là chắc bạn chỉ nghe toàn nhạc Rap hay nhạc Rock mơi z thôi

hơn nữa mình làm sao mà biết được nền tản của mình ở mức nào mà chờ đến khi nó đủ mới nghe nhạc.Nếu cứ nghĩ mình chưa đủ giỏi để nghe hết bản nhạc thì mình cứ việc nhìn sub đi,nghe đi nghe lại rồi cũng có ngày nghe hết.

Đây là cách tui học từ hồi tui còn cấp 2 (kinh nghiệm này là do mấy ông anh hàng xóm chỉ lại tui,vì khi đi học trung tâm ngoại ngữ do người nước ngoài dạy thì người ta cũng khuyên mấy ổng về nghe nhạc,xem phim cho nhiều vào) và thấy rất hiệu quả,tui học qua nhạc nhưng khi coi tin tức hay nghe bài đọc thì tui vẫn nhận biết được những chữ đó chứ có thấy khác chỗ nào đâu.
nonamebdulc

Member Năng Động

Member Năng Động

Nữ Gemini

Số bài viết : 55
Điểm : 63
Ngày sinh : 16/06/1992

Bài gửiTiêu đề: Re: Take me to your heart   Take me to your heart I_icon_minitime9/10/2010, 18:37

góp vui 1 bài
bubupro.gdty

Member Năng Động

Member Năng Động
bubupro.gdty

Thú CƯng : Take me to your heart Turtle-icon
Nữ Aries

Số bài viết : 118
Điểm : 123
Ngày sinh : 01/04/1990
Ngề nghiệp : student
Chăm ngôn : to be or not to be

Bài gửiTiêu đề: Re: Take me to your heart   Take me to your heart I_icon_minitime10/10/2010, 18:54

tui thấy hotboy chỉ có ý tôt thui mà... ma hoc như hotboy thấy cũng hay chứ bộ, tui ủng hộ, có bài nào hay hay gủi cho tr nghe với ha...hjhj
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Take me to your heart   Take me to your heart I_icon_minitime

Take me to your heart

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Sốt mạng với “My heart will go on” của cậu bé 12 tuổi ở Hải Phòng